Browsing Category
Siyasa
Gwamnati, zabe, manufofi, da jam’iyyun siyasa.
Gwamna Umar Namadi ya jaddada goyon bayansa ga kafafen yaɗa labarai a Jigawa
Gwamnan Jihar Jigawa, Umar Namadi, ya karɓi tawagogin Fa’ida Radio Malam Madori da Trimming FM Auyo a ranar Juma’a a Fadar Gwamnati da ke Dutse, inda ya jaddada goyon bayan gwamnatinsa ga kafafen yaɗa labarai.
Tawagar Fa’ida Radio ta je!-->!-->!-->…
Shugaban tsagin ADC ya zargi Kwankwaso da cin amanar Arewa a zaɓen 2023
Nafiu Bala Gombe, wani shugaban tsagin jam’iyyar African Democratic Congress (ADC), ya zargi Rabiu Musa Kwankwaso da cin amanar Arewa a gabanin zaɓen 2023.
Kwankwaso ya tsaya takarar shugaban ƙasa a ƙarƙashin New Nigerian Peoples Party!-->!-->!-->…
Shugaba Tinubu ya rattaba hannu kan kasafin kuɗin 2026 na naira tiriliyan 68.32
Shugaban Najeriya, Bola Ahmed Tinubu, ya rattaɓa hannu kan dokar kasafin kuɗin shekarar 2026 mai darajar naira tiriliyan 68.32 a ranar Juma’a, 17 ga Afrilu, 2026.
Sanarwar hakan ta fito ne cikin wata takarda da mai ba shugaban ƙasa!-->!-->!-->…
Atiku Abubakar ya ce zaɓen 2027 na iya zama na ƙarshe a takararsa ta shugaban ƙasa
Tsohon Mataimakin Shugaban Ƙasa, Atiku Abubakar, ya ce zaɓen shugaban ƙasa na 2027 na iya zama fafatawarsa ta ƙarshe domin shugabancin Najeriya, yana mai danganta hakan da shekarunsa da kuma muhimmancin zaɓen.
Atiku, wanda ya kasance!-->!-->!-->…
Akpabio ya yi zargin ana ɗaukar nauyin rashin tsaro a Najeriya ne saboda zaɓen 2027
Shugaban Majalisar Dattawa, Godswill Akpabio, ya yi zargin cewa wasu na ɗaukar nauyin rashin tsaro a Najeriya saboda ana tunkarar babban zaɓen 2027.
Ya bayyana hakan ne a ranar Talata yayin ƙaddamar da hedikwatar Hukumar Haraji ta Ƙasa!-->!-->!-->…
ADC ta amince da gyaran kundin tsarin mulkinta, ta jaddada shugabancin tawagar David Mark a babban…
Jam’iyyar African Democratic Congress (ADC) ta kammala babban taronta na ƙasa a ranar Talata a Abuja inda wakilai suka kaɗa ƙuri’a da samun gagarumin rinjaye domin gyara kundin tsarin mulkin jam’iyyar.
Shugaban kwamitin zaɓe na!-->!-->!-->…
Jigawa ta amince da sabbin ayyuka a fannoni daban-daban kan biliyoyin nairori
Majalisar zartarwar Jihar Jigawa ta amince da muhimman tsare-tsare da kuɗaɗe a taronta na ranar 13 ga Afrilu, 2026 ƙarƙashin jagorancin gwamna Umar Namadi.
A cewar sanarwar da kwamishinan yaɗa labarai, Sagir Musa Ahmed, ya fitar,!-->!-->!-->…
Ma’aikatan Jigawa sun koka kan rashin daidaita albashinsu bayan sauya musu wuraren aiki da shekaru
Wasu ma’aikatan gwamnati a Jihar Jigawa sun koka kan rashin daidaita albashinsu duk da cewa an sauya musu wuraren aiki zuwa wasu wuraren.
Rahotanni sun nuna cewa an sauya wasu ma’aikatan daga asibitoci zuwa kwalejojin koyar da aikin!-->!-->!-->…
Peter Obi ya ce yana da shirin bunƙasa Arewa fiye da sauran ƴan takarar shugaban ƙasa
Tsohon gwamnan Anambra, Peter Obi, ya ce babu wani ɗan takarar shugaban ƙasa a 2027 da zai iya ba Arewa abin da yake shirin yi.
Ya bayyana haka ne yayin wata hira da ya yi a tashar Arise TV ranar Litinin.
Obi ya ce yankin Arewa na da!-->!-->!-->!-->!-->…
Malamin addini ya shiga takarar gwamna a Zamfara ƙarƙashin ADC
Wani fitaccen malamin addini, Sheikh AbdulMutallib Mohammad Gusau, ya shiga takarar gwamnan Jihar Zamfara ƙarƙashin jam’iyyar ADC.
Ya bayyana hakan ne bayan ya yi rajista a Gusau a ranar Litinin.
Malamin ya ce ya shiga siyasa ne!-->!-->!-->!-->!-->…