Browsing Category
Tsaro da Shari’a
Laifuka, tilasta doka, da shari’a.
Ƴan sanda sun cafke ɓarawon dabbobi da masu safarar ƙwayoyi, sun ƙwato dabbobi da kayayyakin haram a…
Rundunar ƴan sandan Jihar Jigawa ta sanar da nasarorin da ta samu wajen yaƙi da aikata laifuka, ciki har da cafke masu laifi da ƙwato dukiyoyi a sassa daban-daban na jihar.
A wata sanarwa da jami’in hulɗa da jama’a na rundunar, SP!-->!-->!-->…
Wasu fusatattun mutane sun babbake waɗanda ake zargi da kashe basarake a Plateau
Wasu fusatattun matasa sun ƙone mutane uku da ake zargi da hannu a kisan basaraken Kwallak, Ponzhi Kwallak, a ƙaramar hukumar Langtang North ta Jihar Plateau a yammacin ranar Juma’a.
Rahotanni sun ce an kashe basaraken ne a daren ranar!-->!-->!-->…
Kotu ta umarci Sanata Natasha Akpoti-Uduaghan ta biya Yahaya Bello diyyar naira biliyan 1 kan ɓata…
Wata Babbar Kotu a Lokoja, Jihar Kogi, ta umarci Sanata mai wakiltar Kogi ta Tsakiya, Natasha Akpoti-Uduaghan, ta biya tsohon gwamnan jihar, Yahaya Bello, diyyar naira biliyan 1 kan kalamai na ɓata suna.
Hukuncin ya fito ne a ranar!-->!-->!-->…
Yau Kotun Ƙoli Za Ta Yanke Muhimmin Hukunci Kan Rikicin Shugabanci a ADC, PDP, da LP
Ana sa ran Kotun Ƙoli ta Najeriya za ta yanke hukunci a yau kan rikicin shugabanci a jam’iyyun adawa na PDP, Labour Party da ADC gabanin zaɓen 2027.
Kotun ta ɗauki matakin sauraron ƙarar ne cikin gaggawa bayan jadawalin da Hukumar Zaɓe!-->!-->!-->…
Sabbin Hare-hare a Filato Sun Hallaka Mutane 6, Rashin Tsaro Ya Ƙara Ta’azzara
Aƙalla mutane shida ne suka rasu yayin wasu hare-hare guda biyu da aka kai a ƙananan hukumomin Riyom da Barkin Ladi da ke Jihar Filato a Najeriya.
Hare-haren sun faru ne a ƙauyen Shonun da ke Riyom da kuma Hurum a yankin Gashish na!-->!-->!-->…
Tsoffin Ƴan Sanda Sun Yi Zanga-Zanga a Abuja Kan Tsarin Fanshonsu, Sun Rufe Kofar Shiga Fadar…
A ranar Litinin ɗin nan, ƴan sandan da suka yi ritaya tare da iyalansu a ƙarƙashin dandalin Police Retired Officers Forum of Nigeria (PROF) sun gudanar da zanga-zanga a Abuja, babban birnin Najeriya, kan ci gaba da shigar da ƴan sanda!-->…
Ƴan sanda sun kama wani da yankakken kan mutum da tafukan hannaye a jakarsa
Jami’an Rundunar Ƴan Sandan Jihar Ogun sun kama wani mutum mai suna Idowu Ashafa mai shekaru 43 bisa zargin mallakar sassan jikin ɗan Adam ba bisa ƙa’ida ba da kuma hannu a ayyukan tsafi a yankin Igbesa na jihar Ogun a ranar Juma’a, 17 ga!-->…
NSCDC ta gano gidan sayar da jarirai, ta ceto mata 18 masu juna biyu
Rundunar Nigeria Security and Civil Defence Corps (NSCDC) reshen Jihar Lagos ta gano wani gidan sayar da jarirai ba bisa ƙa’ida ba a yankin Okuju da ke Ilado, Badagry, a ranar Alhamis 17 ga Afrilu 2026.
Kwamandan rundunar a jihar,!-->!-->!-->…
Ƴan bindiga sun sace fasinjoji 14 ciki har da ɗalibai masu shirin rubuta JAMB
Ƴan bindiga sun yi garkuwa da aƙalla fasinjoji 14, ciki har da ɗaliban da za su rubuta jarabawar JAMB, a kan hanyar Makurdi zuwa Otukpo a Jihar Benue.
Rahotanni sun ce lamarin ya faru ne da daren Laraba yayin da fasinjojin ke tafiya!-->!-->!-->…
Akpabio ya yi zargin ana ɗaukar nauyin rashin tsaro a Najeriya ne saboda zaɓen 2027
Shugaban Majalisar Dattawa, Godswill Akpabio, ya yi zargin cewa wasu na ɗaukar nauyin rashin tsaro a Najeriya saboda ana tunkarar babban zaɓen 2027.
Ya bayyana hakan ne a ranar Talata yayin ƙaddamar da hedikwatar Hukumar Haraji ta Ƙasa!-->!-->!-->…