Browsing Category
Babban Labari
Manyan labaran karshe da ake baiwa fifiko.
Ba don taimakon Nijar ba da Najeriya ba ta yi nasara a Yaƙin Basasarta ba – Obasanjo ya caccaki…
Tsohon Shugaban Najeriya, Olusegun Obasanjo, ya bayyana a wata hira da aka watsa a shirin Soni Irabor Live na tashar News Central cewa Najeriya ba ta samu nasara a Yaƙin Basasa na 1967 zuwa 1970 ba sai da taimakon Jamhuriyar Nijar.
Ya!-->!-->!-->…
Donald Trump ya tsallake rijiya da baya bayan an farmake shi a Washington DC
Shugaban Amurka Donald Trump ya tsallake rijiya da baya bayan da jami’an tsaro suka fitar da shi daga wajen wani taro a otel ɗin Washington Hilton da ke Washington DC a daren Asabar bayan wani mutum ɗauke da bindiga ya buɗe wuta.
Fadar!-->!-->!-->…
Matthew Kukah ya ce a daina kiran sa Bahaushe, shi ɗan Najeriya ne daga Zangon Kataf a Jihar Kaduna
Bishop na cocin Katolika a Sokoto kuma shugaban jami’ar Chukwuemeka Odumegwu Ojukwu University (COOU), Most Rev. Dr. Matthew Hassan Kukah, ya buƙaci ƴan Najeriya su daina kiran sa Bahaushe, yana mai cewa shi cikakken ɗan Najeriya ne daga!-->…
Jam’iyyun adawa sun amince da tsayar da ɗan takarar shugaban ƙasa guda a zaɓen 2027
Wani ɓangare na shugaban jam’iyyar Peoples Democratic Party (PDP), Kabiru Tanimu-Turaki, ya sanar da cewa jam’iyyun adawa sun amince su tsayar da ɗan takarar shugaban ƙasa guda a zaɓen 2027.
Turaki ya bayyana hakan ne a ranar Asabar a!-->!-->!-->…
Jakadun Amurka za su je Pakistan yayin da Abbas Araghchi ya isa Islamabad kan rikicin Iran da Amurka
Jakadun Amurka Steve Witkoff da Jared Kushner za su isa Islamabad, Pakistan a ranar Asabar domin tattaunawa da Iran, yayin da ministan harkokin wajen Iran Abbas Araghchi ya riga ya isa birnin, a cewar Fadar White House.
Ziyarar na zuwa!-->!-->!-->…
Sarkin Kano Muhammadu Sanusi II ya ƙalubalanci dalilin ci gaba da ciyo bashi duk da cire tallafin…
Sarkin Kano, Muhammadu Sanusi II, ya nuna damuwa kan yadda Najeriya ke ci gaba da karɓar bashi duk da cire tallafin man fetur.
Sanusi ya bayyana hakan ne a ranar Alhamis a taron shekara-shekara na TheNiche 2026 da aka gudanar a birnin!-->!-->!-->…
Gwamnatin Najeriya ta amince da ƙarin alawus-alawus da sabbin tsare-tsaren jin daɗin ma’aikata
Gwamnatin Najeriya ta sanar da amincewa da ƙarin alawus-alawus na musamman da sauran tsare-tsaren jin daɗin ma’aikata domin ƙara inganta albashin ma’aikatan gwamnati da kuma ƙarfafa ƙwarin gwiwarsu.
Shugabar Ma’aikatan Gwamnatin!-->!-->!-->…
Jigawa ta Ƙaddamar da Sabuwar Jami’ar Kimiyyar Lafiya Bayan Sayen Khadija University
Gwamnan Jihar Jigawa, Malam Umar Namadi, ya jagoranci bikin karɓar Khadija University da ke Majia a ranar Talata tare da mayar da ita Jami’ar Kimiyyar Lafiya ta Jihar Jigawa (Jigawa State University of Medical and Allied Health Sciences,!-->…
Trump Ya Musanta Zargin Jan Shi Ya Shiga Yaƙin Iran, Ya Kare Kansa Da Cewa Raɗin Kansa ne Ya Kai Shi
Shugaban Amurka Donald Trump ya musanta cewa Isra’ila ce ta janyo shi cikin rikicin yaƙi da Iran, yayin da ake ci gaba da suka kan matsayinsa a rikicin a ranar Litinin.
Trump ya wallafa a shafinsa na sada zumunta cewa ya yanke hukunci!-->!-->!-->…
Sabbin Hare-hare a Filato Sun Hallaka Mutane 6, Rashin Tsaro Ya Ƙara Ta’azzara
Aƙalla mutane shida ne suka rasu yayin wasu hare-hare guda biyu da aka kai a ƙananan hukumomin Riyom da Barkin Ladi da ke Jihar Filato a Najeriya.
Hare-haren sun faru ne a ƙauyen Shonun da ke Riyom da kuma Hurum a yankin Gashish na!-->!-->!-->…