Browsing Category
Siyasa
Gwamnati, zabe, manufofi, da jam’iyyun siyasa.
Sarkin Kano Muhammadu Sanusi II ya ƙalubalanci dalilin ci gaba da ciyo bashi duk da cire tallafin…
Sarkin Kano, Muhammadu Sanusi II, ya nuna damuwa kan yadda Najeriya ke ci gaba da karɓar bashi duk da cire tallafin man fetur.
Sanusi ya bayyana hakan ne a ranar Alhamis a taron shekara-shekara na TheNiche 2026 da aka gudanar a birnin!-->!-->!-->…
Tsohon Ministan Buhari, Hadi Sirika, ya bayyana aniyarsa ta tsayawa takarar Sanata a zaɓen 2027
Tsohon ministan sufurin jiragen sama, Hadi Sirika, ya sanar da aniyarsa ta tsayawa takarar kujerar Sanatan Katsina ta Arewa a zaɓen 2027.
Sirika ya bayyana hakan ne a ranar Juma’a a sakatariyar jam’iyyar All Progressives Congress (APC)!-->!-->!-->…
Yau Kotun Ƙoli Za Ta Yanke Muhimmin Hukunci Kan Rikicin Shugabanci a ADC, PDP, da LP
Ana sa ran Kotun Ƙoli ta Najeriya za ta yanke hukunci a yau kan rikicin shugabanci a jam’iyyun adawa na PDP, Labour Party da ADC gabanin zaɓen 2027.
Kotun ta ɗauki matakin sauraron ƙarar ne cikin gaggawa bayan jadawalin da Hukumar Zaɓe!-->!-->!-->…
Majalisar Jigawa Ta Ba da Umarnin Ƙwato Kuɗaɗen Jama’a da Aka Sace Tsakanin 2019 zuwa 2024
Majalisar Dokokin Jihar Jigawa ta ba da shawarar a ƙwato kuɗaden jama’a da aka yi amfani da su ba bisa ƙa’ida ba daga matakin gwamnatin jihar da ƙananan hukumomi 27 tsakanin shekarun 2019 zuwa 2024.
Kamfanin Dillancin Labarai na!-->!-->!-->…
Gwamnan Kano Abba Kabir Ya Naɗa Murtala Sule Garo a Matsayin Mataimakinsa
Gwamnan Jihar Kano, Abba Kabir Yusuf, ya naɗa Alhaji Murtala Sule Garo a matsayin mataimakin gwamna bayan murabus ɗin da Comrade Abdulsalam Gwarzo ya yi.
Sanarwar ta fito ne daga bakin mai magana da yawun gwamnan, Mustapha Muhammad,!-->!-->!-->…
Matasa Sun Mamaye Ofishin INEC a Lagos, Sun Nemi Shugaban Hukumar Ya Sauƙa
Matasa daga jam’iyyar African Democratic Congress (ADC) sun gudanar da zanga-zanga a ofishin Hukumar Zaɓe ta Kasa (INEC) da ke Yaba a Jihar Lagos a ranar Litinin.
Masu zanga-zangar sun nemi Shugaban hukumar na ƙasa, Joash Amupitan, ya!-->!-->!-->…
Tsoffin Ƴan Sanda Sun Yi Zanga-Zanga a Abuja Kan Tsarin Fanshonsu, Sun Rufe Kofar Shiga Fadar…
A ranar Litinin ɗin nan, ƴan sandan da suka yi ritaya tare da iyalansu a ƙarƙashin dandalin Police Retired Officers Forum of Nigeria (PROF) sun gudanar da zanga-zanga a Abuja, babban birnin Najeriya, kan ci gaba da shigar da ƴan sanda!-->…
Atiku ya soki gargaɗin Gwamnati ga kafafen yaɗa labarai, ya ce ana ƙoƙarin tauye ƴancin faɗin…
Tsohon mataimakin shugaban Najeriya, Atiku Abubakar, ya ce gargaɗin da Hukumar Kula da Kafofin Yaɗa Labarai ta Ƙasa (NBC) ta fitar wani yunƙuri ne na tauye ƴancin faɗin albarkacin baki a ƙasar.
A jiya Asabar, NBC ta gargaɗi masu gabatar!-->!-->!-->…
Gwamnan Bauchi Bala Mohammed ya dakatar da komawa APC biyo bayan rikicin rabon iko da jam’iyyar
Shirin sauya sheƙar Gwamnan Jihar Bauchi, Bala Mohammed, daga jam’iyyar Peoples Democratic Party (PDP) zuwa All Progressives Congress (APC) ya tsaya cik sakamakon saɓani kan rabon iko.
Tattaunawar tsakanin ɓangaren PDP da ke ƙarƙashin!-->!-->!-->…
INEC ta kammala mataki na biyu na rajistar masu zaɓe da mutum miliyan 3.7
Hukumar Independent National Electoral Commission (INEC) ta sanar da kammala mataki na biyu na ci gaba da rajistar masu zaɓe (CVR) a ranar Juma’a 17 ga Afrilu 2026, inda aka samu rajista 3,748,704 a faɗin Najeriya.
Darakta mai kula da!-->!-->!-->…