Browsing Category
Babban Labari
Manyan labaran karshe da ake baiwa fifiko.
Iran da Amurka sun samu ci gaba a tattaunawar zaman lafiya amma ‘da sauran tafiya’ in ji Ghalibaf
Shugaban majalisar dokokin Iran, Mohammad Bagher Ghalibaf, ya ce an samu ci gaba a tattaunawar da ake yi da Amurka, amma har yanzu akwai tazara mai yawa kafin cimma yarjejeniya ta ƙarshe.
Ghalibaf ya bayyana hakan ne a wani jawabi da!-->!-->!-->…
Ƴan sanda sun kama wani da yankakken kan mutum da tafukan hannaye a jakarsa
Jami’an Rundunar Ƴan Sandan Jihar Ogun sun kama wani mutum mai suna Idowu Ashafa mai shekaru 43 bisa zargin mallakar sassan jikin ɗan Adam ba bisa ƙa’ida ba da kuma hannu a ayyukan tsafi a yankin Igbesa na jihar Ogun a ranar Juma’a, 17 ga!-->…
Iran ta sake rufe mashigin Hormuz yayin da rikicinta da Amurka ke ƙara tsananta
Iran ta sanar da sake rufe mashigin ruwa na Hormuz a ranar Asabar, tana mai cewa matakin martani ne ga ci gaba da killace tashoshin ruwanta da Amurka ke yi.
Sojojin Iran sun ce ikon kula da mashigin, wanda ke ɗaukar kusan kashi 20 na!-->!-->!-->…
INEC ta kammala mataki na biyu na rajistar masu zaɓe da mutum miliyan 3.7
Hukumar Independent National Electoral Commission (INEC) ta sanar da kammala mataki na biyu na ci gaba da rajistar masu zaɓe (CVR) a ranar Juma’a 17 ga Afrilu 2026, inda aka samu rajista 3,748,704 a faɗin Najeriya.
Darakta mai kula da!-->!-->!-->…
Gwamnati ta musanta haramta bayar da bashin kati da data a Najeriya, bayan wasu kamfanonin sun…
Hukumar Federal Competition and Consumer Protection Commission (FCCPC) ta bayyana cewa ba ta haramta sabis na bayar da bashin kati ko bashin data ba a Najeriya, bayan rahotannin da suka yaɗu a kafafen sada zumunta kan hakan.
A cikin!-->!-->!-->…
Shugaba Tinubu ya rattaba hannu kan kasafin kuɗin 2026 na naira tiriliyan 68.32
Shugaban Najeriya, Bola Ahmed Tinubu, ya rattaɓa hannu kan dokar kasafin kuɗin shekarar 2026 mai darajar naira tiriliyan 68.32 a ranar Juma’a, 17 ga Afrilu, 2026.
Sanarwar hakan ta fito ne cikin wata takarda da mai ba shugaban ƙasa!-->!-->!-->…
FIFA ta tabbatar Iran za ta halarci gasar cin kofin duniya ta 2026 duk da rikicin Gabas ta Tsakiya
Shugaban FIFA, Gianni Infantino, ya ce Iran za ta halarci gasar cin kofin duniya ta 2026 duk da rikicin da ke gudana a yankin Gabas ta Tsakiya.
Infantino ya bayyana hakan ne a ranar Laraba yayin wani taron tattalin arziƙi da kamfanin!-->!-->!-->…
Masana a Majalisar Ɗinkin Duniya sun soki hare-haren Isra’ila a Lebanon, sun nemi dakatar da sayar…
Gungun masana a Majalisar Ɗinkin Duniya sun bayyana hare-haren Isra’ila a Lebanon a matsayin na haramun, suna kira ga ƙasashe mambobi da su dakatar da tura makamai zuwa Isra’ila.
Masanan 19 da ke aiki a fannoni daban-daban na haƙƙin ɗan!-->!-->!-->…
Atiku Abubakar ya ce zaɓen 2027 na iya zama na ƙarshe a takararsa ta shugaban ƙasa
Tsohon Mataimakin Shugaban Ƙasa, Atiku Abubakar, ya ce zaɓen shugaban ƙasa na 2027 na iya zama fafatawarsa ta ƙarshe domin shugabancin Najeriya, yana mai danganta hakan da shekarunsa da kuma muhimmancin zaɓen.
Atiku, wanda ya kasance!-->!-->!-->…
Iran na neman diyya kan asarar da hare-haren Amurka da Isra’ila suka jawo mata
Iran ta buƙaci a biya ta diyya kan ɓarnar da hare-haren Amurka da Isra’ila suka haddasa, yayin da ake ci gaba da ƙoƙarin sasanta rikicin a yankin.
Jakadan Iran a Majalisar Dinkin Duniya ya ce ƙasashe biyar na yankin ne zasu biya diyyar,!-->!-->!-->…