Browsing Category
Manyan Labarai
Labaran da suka fi muhimmanci a kasa da duniya.
Sojoji Sun Ceto Mutane 31 Cikin Waɗanda Aka Sace Ranar Lahadin Nan a Kaduna
Rundunar sojin Najeriya ta sanar da ceto mutane 31 da aka sace yayin ibadar Easter a ƙauyen Ariko da ke Kachia a jihar Kaduna.
Lamarin ya faru ne bayan sojoji sun samu kiran gaggawa game da harin.
A wata sanarwa da hedikwatar sojin!-->!-->!-->!-->!-->…
Naira Ta Ƙara Ƙarfi Kaɗan Yayin Da Kasuwar Musayar Kuɗaɗe Ke Nuna Ɗan Sauyi
Rahoton Channels TV ya bayyana cewa Naira ta fara kasuwancin ranar Litinin a kan naira 1,377.80 kan kowacce dala a kasuwar musayar kuɗaɗen waje ta Najeriya (NFEM).
Wannan ya nuna ƴar ƙaramar ƙaruwa idan aka kwatanta da naira 1,380.79 da!-->!-->!-->…
Sanata Nakudu da Manyan Ƴan Siyasa Sun Karɓi Shahadar ADC Bayan Ficewa Daga APC a Jigawa
Tsohon sanatan Jigawa ta Tsakiya, Sabo Muhammad Nakudu, tare da wasu manyan ƴan siyasa sun sauya sheƙa daga APC zuwa jam’iyyar ADC.
Daga cikin waɗanda suka biyo shi akwai Bala Ibrahim Chamo da Zakari Kafin Hausa, da sauran wasu tsoffin!-->!-->!-->…
Kashi 60 Cikin 100 na Yanke Ƙafafu a Najeriya Na da Alaƙa da Ciwon Suga — Masana
Ƙwararrun likitoci sun bayyana cewa kusan kashi 60 cikin 100 na yanke gaɓɓai a Najeriya na da alaƙa da cutar sikari (diabetes), lamarin da ke ƙara jefa al’umma cikin haɗari.
A cewar rahoton Punch, masanan sun ce rashin kula da cutar na!-->!-->!-->…
BUK Ta Sanar da Rasuwar Matar Prof. Attahiru Jega, An Yi Jana’izarta a Abuja
Jami’ar Bayero da ke Kano (BUK) ta sanar da rasuwar Hajiya Hadiza Attahiru Jega, matar tsohon shugaban jami’ar kuma tsohon shugaban INEC, Farfesa Attahiru Jega.
A cikin sanarwar da jami’ar ta fitar a shafukanta na sada zumunta a ranar!-->!-->!-->…
INEC Ta Dakatar da Shirye-Shiryen Sabunta Rijistar Masu Zaɓe Bayan Zarge-Zarge
Hukumar zaɓe mai zaman kanta ta ƙasa, INEC, ta umarci dukkan kwamishinonin zaɓe na jihohi (RECs) da su dakatar da duk wani shiri da tallatawa game da sabunta rijistar masu zaɓe da aka shirya yi a faɗin ƙasar.
Wannan umarni na ƙunshe ne!-->!-->!-->…
Atiku Ya Yi Alƙawarin Goyon Bayan Duk Wanda Ya Samu Tikitin ADC a 2027
Tsohon Mataimakin Shugaban Ƙasa, Atiku Abubakar, ya bayyana cewa zai goyi bayan duk wanda ya samu tikitin takarar shugaban ƙasa na jam’iyyar ADC a 2027.
Ya bayyana hakan ne yayin wata hira da DW Hausa, a daidai lokacin da ake taƙaddama!-->!-->!-->…
Oman da Iran Sun Tattauna Hanyoyin Buɗe Mashigin Hormuz Yayinda Yaƙi Ke Ci Gaba
Ƙasashen Oman da Iran sun gudanar da ganawar mataimakan ministocin harkokin wajensu domin tattauna hanyoyin tabbatar da zirga-zirgar jiragen ruwa cikin sauƙi a mashigin Hormuz.
A cewar Al Jazeera, an gudanar da taron ne tare da ƙwararru!-->!-->!-->…
Ƴan Sanda Sun Kama Mutane Huɗu Da Zargin Kisan Gilla Wa Wani Kan Saɓani a Katsina
Rundunar ƴan sandan Jihar Katsina ta kama mutane huɗu da ake zargi da hannu a wani kisan gilla da ya yi sanadin mutuwar wani KC Joe a ƙauyen Kokami.
Kakakin rundunar, Abubakar Sadiq, ya ce ana ci gaba da bincike yayin da ake tsare da!-->!-->!-->…
Fashewar Motar CNG Ta Tayar da Hankalin Jama’a a Kaduna, Duk da Rashin Samun Asarar Rai
Wata motar bas mai amfani da iskar CNG ta yi kaca-kaca bayan wata fashewar ba zato a tashar Mando da ke Jihar Kaduna.
A cewar rahoton Punch, lamarin ya faru ne ba tare da ganin wata alama ba, inda ya bar motar cikin mummunar lalacewa!-->!-->!-->…