The news is by your side.

A yau JAMB zata fara fitar da sakamakon jarabawar UTME ta 2026

30

Hukumar Joint Admissions and Matriculation Board (JAMB) ta sanar da cewa za ta fitar da sakamakon jarrabawar UTME ta 2026 da aka yi ranar Alhamis kafin tsakar daren Juma’a.

Mai magana da yawun hukumar, Fabian Benjamin, ne ya bayyana hakan a cikin wata sanarwa a ranar Juma’a.

Ya ce za a yi cikakken bayani ga jama’a da zarar an kammala aikin fitar da sakamakon.

Sanarwar ta ce, “Ana sanar da dukkan ɗaliban da suka rubuta jarrabawar UTME ta 2026 ranar Alhamis 16 ga Afrilu 2026 cewa za a fitar da sakamakonsu yau kafin tsakar dare.”

Jimillar ɗalibai 2,243,816 ne suka yi rajista a bana, wanda ya nuna ƙaruwa da kashi 10.5 idan aka kwatanta da miliyan 2.03 na shekarar 2025.

Rahoton ya nuna cewa Jihar Lagos State ce ta fi yawan masu jarrabawa da adadin 381,814, sai Ogun State da 137,156 da kuma Oyo State da 122,662.

Sauran sun haɗa da Kaduna State da 103,498 da kuma Babban Birnin Tarayya Abuja da 102,961.

Ƙananan jihohi kuwa sun haɗa da Borno State da 13,483 da kuma Zamfara State da 14,861.

A wajen Najeriya, Côte d’Ivoire ce ta fi yawan mahalarta da 32, sai Equatorial Guinea da 16.

Hukumar ta ce ta ƙara cibiyoyin CBT zuwa kusan 1,000 a faɗin ƙasar domin sauƙaƙa gudanar da jarabawar.

Haka kuma ta cire cibiyoyi 23 daga jerin masu gudanar da jarrabawar saboda matsalolin fasaha da aka gano yayin gwaji.

JAMB ta shawarci ɗalibai da su bi sahihan hanyoyin sadarwarta domin samun bayanai ingantattu kan sakamakon.